ดู: 247|ตอบกลับ: 1

[ข่าวสาร] [ข่าวไอที] มือถือกระจกใสไม่ได้มีแค่ในหนังแล้วน่ะ

[คัดลอกลิงก์]

อัพเกรด  27.17%

1300

1306

2815

เครดิต

ระดับสุดยอด

Love NookNan

Rank: 4

เครดิต
2815
Pet :Sasha
Love NookNan
  • รับขอบคุณ 0 ครั้ง
  • ส่งขอบคุณ 0 ครั้ง
สวัสดีครับชาวItzonecity.com วันนี้ผมมีข่าวไอทีมาฝาก
หลายคนคงเคยเห็นมือถือกระจกใสในหนังหลายต่อหลายเรื่อง แต่ตอนนี้เริ่มมีแววที่เราจะได้ใช้มันจริงๆแล้ว
Polytron จากไต้หวันได้เปิดตัวโทรศัพท์มือถือแบบโปร่งใสที่สามารถเห็นอุปกรณ์ที่อยู่ ด้านในได้อย่างชัดแจ๋ว แต่มันยังเป็นแค่ตัวต้นแบบเท่านั้นชิ้นส่วนภายในมีแค่แบตเตอรี่ก้อนเล็กๆ, แผงวงจรนิดหน่อย และเมโมรี่การ์ด แน่นอนว่าเจ้าเครื่องต้นแบบยังไม่สามารถทำงานได้จริง แต่เค้าเชื่อมั่นว่าจะพัฒนาตัวเดโม่ที่ใช้งานได้ ให้ออกมาเเร็วที่สุดภายในสิ้นปีนี้ หลายคนที่เห็นเครื่องต้นแบบก็คงมีคำถามเกี่ยวกับการทำงานของมันว่าจะใช้งาน ได้จริงเหรอ, หน้าจอละเอียดเท่าไหร่, มีปัญหาเรื่องความเป็นส่วนตัวมั้ยถ้าคนอื่นมองทะลุได้จากด้านหลัง เห็นสิ่งที่เรากำลังดูอยู่
นอกจากนี้ทาง Polytron ก็ยังเผยอีกว่ากำลังจะวางจำหน่าย USB แบบโปร่งใสภายในปีนี้ด้วย

1. Itzonecity.com
คัดลอกไปที่คลิปบอร์ด

14

8453

4776

เครดิต

ผู้ดูแลพิเศษ

Rank: 9Rank: 9Rank: 9

เครดิต
4776
  • รับขอบคุณ 2 ครั้ง
  • ส่งขอบคุณ 0 ครั้ง
โพสต์ 26-6-2013 12:28:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ขอบคุณครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | สมัครสมาชิก

รายละเอียดเครดิต

รายชื่อผู้กระทำผิดในเว็บนี้|โทรศัพท์มือถือ|รูปแบบข้อความล้วน|www.nooknanclub.net

GMT+7, 26-10-2014 10:38 , Processed in 0.069248 second(s), 30 queries , Gzip On, Xcache On.

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้